உலகிலேயே கொரோனவை சிறப்பாக கையாண்டது இந்தியா தான்.. இந்திய அரசை பாராட்டிய WHO !”

இந்த செய்தியை ஷியார் செய்ய

உலகம் முழுவதும் 46 கோடி பேர் கொரோனாவால் பாதிக்கப்பட்டுள்ளனர். 2019ஆம் ஆண்டு முதல் அலையில் தொடங்கிய கொரோனா பல அலைகள் வீசியுள்ளது. 50 லட்சத்திற்கும் மேற்பட்டோர் உலகம் முழுவதும் கொரோனாவால் உயிரிழந்துள்ளனர். பொருளாதார இழப்பு ஏற்பட்டுள்ளது.

உலக மக்கள் இன்னமும் கொரோனாவின் பிடியில் இருந்து மீளாமல் உள்ளனர். இந்தியாவில் தினசரி கொரோனா பாதிப்பு 2500ஆக குறைந்தாலும் கொரோனா இன்னமும் முடிவுக்கு வரவில்லை என்று சுகாதாரத்துறை எச்சரித்து வருகிறது. கொரோனா வைரஸ் பரவலை கட்டுப்படுத்தும் ஒரே ஆயுதம் தடுப்பூசி மட்டுமே. இந்தியா முழுவதும் 180 கோடி டோஸ் கொரோனா தடுப்பூசி செலுத்தப்பட்டுள்ளது.

கடந்த ஆண்டு ஜனவரி 16 முதல் முன்களப்பணியாளர்கள் வயதானவர்களுக்கு தடுப்பூசி செலுத்தப்பட்டது. பின்னர் 45 வயதிற்கு மேற்பட்டோருக்கு கொரோனா தடுப்பூசி செலுத்தப்பட்டது. இதனையடுத்து கடந்த ஜனவரி மாதம் முதல் 15 வயதிற்கு மேற்பட்ட அனைவருக்கும் கொரோனா தடுப்பூசி செலுத்தப்பட்டு வருகிறது. கோவிஷீல்ட், கோவாக்ஸின் தடுப்பூசிகள் நாடு முழுவதும் பரவலாக செலுத்தப்பட்டு வருகிறது.

அமைச்சர் மன்சுக் மாண்டவியா :

நமது நாட்டின் தலைநகரான டெல்லியில் ‘பில் மற்றும் மெலிண்டா கேட்ஸ்’ அறக்கட்டளை ஏற்பாடு செய்திருந்த ‘இந்தியாவில் இருந்து அக்ஷா பாடங்கள்’ என்ற நிகழ்வு நடைபெற்றது. இதில் மத்திய சுகாதாரம் மற்றும் குடும்ப நலத்துறை அமைச்சர் மன்சுக் மாண்டவியா, பில் & மெலிண்டா கேட்ஸ் அறக்கட்டளையின் தலைவர் டிஆர் கிறிஸ் எலியாஸ், உலக சுகாதார நிறுவனத்தை சேர்ந்தவர்கள் என பலரும் கலந்துகொண்டனர்.

அப்போது பேசிய மத்திய சுகாதாரம் மற்றும் குடும்ப நலத்துறை அமைச்சர் மன்சுக் மாண்டவியா, இந்தியா கோவிட் தொற்றுநோயை நிர்வகிக்க சிறந்த உலகளாவிய நடைமுறைகளை ஒருங்கிணைத்து தீர்க்கமான நடவடிக்கைகளை எடுத்தது. கூட்டாட்சி ஜனநாயகத்தில் மத்திய மற்றும் மாநிலங்கள் ஒற்றுமையுடன் செயல்படும் கோவிட்-19 நிர்வாகத்தின் முன்மாதிரியான மாதிரியை இந்தியா முன்வைத்தது. கொரோனவை ஒழிப்பதில் நமது பிரதமர் வழியில் நமது நாடு சிறப்பாக கையாண்டது’ என்று கூறினார்.

உலக சுகாதார நிறுவனத்தின் இயக்குநர் டாக்டர். ரோட்ரிகோ ஆஃப்ரின், ‘இந்தியா முழுவதும் மாபெரும் தடுப்பூசிப் பயிற்சியில் ஈடுபட்டுள்ளவர்களின் எண்ணிக்கை, தடுப்பூசி மையங்கள், பிற தொடர்புடைய நெட்வொர்க்குகள் ஆகியவற்றைக் கோடிட்டுக் காட்டினார். நாட்டின் தடுப்பூசி உற்பத்தித் திறனைப் பாராட்டிய அவர், ‘உலகில் உள்ள பல்வேறு ஆன்டிஜென்களுக்கான 70% தடுப்பூசிகள் இந்தியாவில் தயாரிக்கப்படுவதால், இந்தியா ஏற்கனவே உலகில் தடுப்பூசி சூப்பர் பவர் ஆக இருக்கிறது’ என்று குறிப்பிட்டார்.

பில் & மெலிண்டா கேட்ஸ் அறக்கட்டளை :

பில் & மெலிண்டா கேட்ஸ் அறக்கட்டளை :

https://twitter.com/i/status/1506156256926793729

அடுத்து பேசிய, பில் & மெலிண்டா கேட்ஸ் அறக்கட்டளையின் தலைவர் டிஆர் கிறிஸ் எலியாஸ், கோவிட்-19 நெருக்கடியைச் சமாளிக்க இந்தியா புதிய கண்டுபிடிப்புகளை விரைவாகச் செய்ததாகக் கூறினார். மேலும், இந்தியா சவால்களை மிகச் சிறப்பாக எதிர்கொண்டது மற்றும் நெருக்கடியை கவனமாகச் சமாளித்தது என்று எலியாஸ் கூறினார்.

ஆசிய வளர்ச்சி வங்கியின் நாட்டு இயக்குநர் டேகோ கோனிஷி கூறுகையில், ‘இந்தியாவின் அணுகுமுறை, நாம் அனைவரும் பாடம் எடுக்க வேண்டும் என்பதற்கு ஒரு சிறந்த எடுத்துக்காட்டு’ என்றார். UNICEF இன் இந்தியாவின் துணைப் பிரதிநிதி யௌஸ்மாசா கிமுரா பேசும்போது, ‘வீட்டுக்கு வீடு தடுப்பூசி பிரச்சாரம், 24*7 கிளினிக் மற்றும் மெகா தடுப்பூசி முகாம்கள் மூலம் இந்தியா மற்ற நாடுகளுக்கு பாடங்களை அமைத்துள்ளது’ என்று கூறினார்.

உலக சுகாதார நிறுவனம் (WHO), ஐக்கிய நாடுகளின் குழந்தைகள் நிதியம் (UNICEF), ஐக்கிய நாடுகளின் வளர்ச்சித் திட்டம் (UNDP), சர்வதேச வளர்ச்சிக்கான யுனைடெட் ஸ்டேட்ஸ் ஏஜென்சி (USAID), ஆசிய வளர்ச்சி வங்கி (ADB) மற்றும் பில் போன்ற மேம்பாட்டுக் கூட்டாளர்களின் நாட்டின் தலைவர்கள் மற்றும் பிரதிநிதிகள் மற்றும் மெலிண்டா கேட்ஸ் அறக்கட்டளை (BMGF) ஆகியோர் சந்திப்பில் கலந்து கொண்டனர் என்பது குறிப்பிடத்தக்கது.


இந்த செய்தியை ஷியார் செய்ய